![](https://www.thaipr.net/wp-content/uploads/2023/12/Photo_%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B9%87%E0%B8%A1%E0%B8%9A%E0%B8%B5%E0%B8%98%E0%B8%99%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%95-%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99-2-%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%97-%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B9%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B4%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%98%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%94%E0%B8%B5-35a1f538.jpg)
ทีเอ็มบีธนชาต บริจาคเงิน 2 ล้านบาท แก่
มูลนิธิรามาธิบดี เพื่อสบทบทุนโครงการอาคาร
โรงพยาบาลรามาธิบดีและย่านนวัตกรรมโยธี
นายปิติ ตัณฑเกษม (ซ้ายสุด) ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร และ นางสาวสมคิด ปรีชาสัมมกุล (ที่ 2 จากซ้าย) ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร ด้านการเงิน ทีเอ็มบีธนชาต มอบเงินสนับสนุนมูลนิธิรามาธิบดี จำนวน 2 ล้านบาท โดยมี รศ.นพ.ประกาศิต จิรัปปภา กรรมการบริหารมูลนิธิรามาธิบดี (ขวาสุด) และ ผศ. สุพัตรา ลีลาภิวัฒน์ ที่ปรึกษาคณะกรรมการบริหารมูลนิธิรามาธิบดี เป็นผู้รับมอบเงินเพื่อสนับสนุน “โครงการอาคารโรงพยาบาลรามาธิบดี และย่านนวัตกรรมโยธี” เป็นโครงการก่อสร้างอาคารโรงพยาบาลรามาธิบดีอาคารใหม่เพื่อทดแทนอาคารเดิมที่ใช้งานมากว่า 50 ปี เพื่อส่งเสริมประสิทธิภาพการให้บริการทางการแพทย์ ให้สอดรับกับผู้ป่วยที่เข้ามาใช้บริการที่เพิ่มมากขึ้น อีกทั้งยังเป็นความร่วมมือย่านนวัตกรรมโยธี ที่มีแผนจะสร้างโรงงานผลิตยาแห่งใหม่เพื่อเพิ่มศักยภาพการผลิตยา เสริมสร้างเครือข่ายและขับเคลื่อนความร่วมมือของย่านนวัตกรรมโยธี เพื่อใช้ประโยชน์พื้นที่ให้เกิดคุณูปการแก่ส่วนรวมและประเทศชาติ สามารถสร้างนวัตกรรมด้านการรักษาพยาบาลและพัฒนาเป็นเครือข่ายในการพัฒนาวิทยาการและนวัตกรรมทางการแพทย์ของประเทศและภูมิภาคได้อย่างแท้จริง ณ ทีเอ็มบีธนชาต สำนักงานใหญ่
No comments:
Post a Comment