![](https://www.thaipr.net/wp-content/uploads/2023/12/%E0%B8%A4%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B8%B2-%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%8D%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%87-%E0%B9%80%E0%B8%89%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B8%A2-%E0%B9%82%E0%B8%86%E0%B8%A9%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%92%E0%B8%99%E0%B9%8C-%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%93%E0%B8%B5-%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B8%B8%E0%B8%A5-%E0%B8%A5%E0%B8%B8%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B9%89%E0%B8%A5jpg-scaled-e1703212965102.jpg)
เซเลบสายอาร์ตร่วมเปิดนิทรรศการ
Hap-PLE-ness ความสุขง่าย ๆ โดยศิลปินลุงเปิ้ล
แชร์ความสุขง่ายๆ สไตล์เซเลบสายอาร์ต ผ่านนิทรรศการ Hap-PLE-ness ส่งท้ายปลายปีด้วยนิทรรศการแห่งความสุขที่มีเหล่าเซเลบบริตี้สายอาร์ตหลากหลายวงการมารวมตัวกัน ในงานเปิดนิทรรศการ Hap-PLE-ness : ความสุขง่าย ๆ แบบ ซิ้มเปิ้ล ซิมเปิ้ล ของจาริณี เมธีกุล หรือที่รู้จักกันในนาม “ลุงเปิ้ล” โดยงานนี้อาจารย์เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์ ให้เกียรติเป็นประธานกล่าวเปิดงาน พร้อมควงคู่ภรรยาสุดที่รักคุณกนกวัลย์ โฆษิตพิพัฒน์และลูกชาย แทน โฆษิตพิพัฒน์ มาร่วมให้กำลังใจศิลปินที่เรียกได้ว่าอาจารย์เป็นผู้อยู่เบื้องหลังในการตัดสายสะดือให้จัดงานนิทรรศการครั้งแรกในชีวิตครั้งนี้ นอกจากนี้ยังควักกระเป๋าซื้อรูป 2 รูป คือ รูปหมารักเจ้า พอร์ช ซึ่งเป็นหนึ่งในความสุขของภรรยาและรูป “ความสุขไม่ต้องเหมือนใคร” ที่ลุงเปิ้ลนำมาจัดโชว์อีกด้วย
สำหรับนิทรรศการ Hap-PLE-ness ได้จัดแสดงผลงานภาพวาดของลุงเปิ้ล ที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว มีความน่ารัก มีความสนุก ซึ่งนำเอาธรรรมชาติของคนมาถ่ายทอด บอกเล่าเรื่องความสุขสุดง่ายของเหล่าคนดัง อาทิ คุณสุพรทิพย์ ช่วงรังษี กับภาพ “พะโล้ ห่านขาวแสนสวย สื่อสารได้ อ้อนเก่ง” คุณฤาชุตา บุญสูง กับภาพหญิงแต่งหน้าในตอนเช้าที่ “ถูกจริต”, คุณลินดา เชง CEO ริเวอร์ซิตี้ กับภาพ “แค่ดอกไม้ดอกเดียว” คุณพรภัทร์ วิฑูรชาติ กับภาพ ความสุขเล็กๆรอบตัว” , คุณแอนอินทิรา ธนวิสุทธิ์ ถึงแม้ตัวไม่ได้มาแต่ก็มีภาพความสุขกับแหวนวงแรกที่ซื้อด้วยเงินตัวเอง
มาร่วมเติมความสุขง่าย ๆ ในแบบซิ้มเปิ้ล ซิมเปิ้ลหรือจะสะสมภาพลุงเปิ้ลจากในงาน Hap-PLE-ness Solo Exhibition ได้ที่ชั้น 2 ห้อง 249 ริเวอร์ซิตี้ แบงค็อก ตั้งแต่วันที่ 15 ธ.ค.66 – 14 ม.ค. 67
![](https://www.thaipr.net/wp-content/uploads/2023/12/%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B8%9E%E0%B8%A2%E0%B9%8C-%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%A9%E0%B8%B5-%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%94-%E0%B8%9E%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B9%89-%E0%B8%AB%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%A7%E0%B8%A2-%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89-e1703221956949.jpg)
No comments:
Post a Comment