ประกาศผลแล้ว! คลิปวิดีโอรณรงค์สุดเจ๋ง ภายใต้
หัวข้อ “ไทยพร้อม” มุ่งเดินหน้าแสดงความพร้อมใน
ฐานะเจ้าภาพการประชุม APEC 2022
ประกาศผลรางวัลอย่างเป็นทางการแล้ว สำหรับกิจกรรมประกวดคลิปวิดีโอรณรงค์ภายใต้หัวข้อ “ไทยพร้อม” ที่จัดขึ้นโดย กรมประชาสัมพันธ์ ในการกำกับดูแลของนายกรัฐมนตรี ซึ่งผลการตัดสินปรากฏว่า รางวัลชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ทีม The Super Production Man ประเภทบุคคลทั่วไป ส่วนรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ได้แก่ทีม Thungsong Hometown จาก โรงเรียนทุ่งสง จังหวัด นครศรีธรรมราช และรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 3 ได้แก่ทีม CliChe จากโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgX9aKneu7kdNUTMSqbEZq1zw8bh3ZVajoJVUVqShL85JOn9HG_-xQaFwhyvlgnudYgHBzHFg9crFmUha5_8PlCeoIK8tDYgZaxcHwSjvrdXJhFsGspsFKdllxYLNJCeR5tMSPyQnABQv-TNm5zW6MLQ-VEinF4r6sZN1-nPJOWa3crienqQOLaGK-Z/s16000/1668933279178_copy_1024x576.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhp7NnIkReC_FWebeF-bjy3I2XTDF7QWHpGHRuZHJ-8iHjWtibjD9V9fk82DFgKZyUX8lsE9S7H8-svxjlXahpQm2qXZ7wiyJGoRW2xsX1Zog5W7JEjjy-WnkM9130wlDf09M0LW7StC07Ya_PCaWGFXg9RllY5AMzuaQwKK6nfriUez1icK0YWk1gb/s16000/1668933264092_copy_1024x576.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgrJkz_Qzt8Z6-aVKuzukmRGURiHXKvCSaDSkM_K9Yp9JuAowUfKN1gQohnsCL16HYeQZ81bkNdHaRYv8zwYRH4fwxufKDZfMkDHPQMIp2WuYmrJFgxFKFhBzMDR9DI8UZvjLf69wN60YoiM1rttVqrTYpbAyLWVd_g-y0KIH8HODxekMRaz3Jn5skS/s16000/1668934510002_copy_1024x576.jpg)
สำหรับ รางวัลชนะเลิศอันดับ 1 ทีม The Superproductionmans ประเภทบุคคลทั่วไป นำเสนอวิดีโอสั้นในแนวความคิดใหม่ “ข้าวรักษ์โลก” ชูวิธีปลูกข้าวแบบใหม่ที่ผสมผสานวิทยาการสมัยใหม่ เข้ามาช่วยส่งเสริมการปลูกข้าวแบบเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมและโลกมากที่สุดโดยไม่ก่อให้เกิดก๊าซเรือนกระจก ตอกย้ำเรื่องประเทศไทยเป็นผู้นำในด้านความมั่นคงทางอาหารแบบไม่ทำร้ายโลกได้อย่างแท้จริง ซึ่งหลังจากประชุม APEC จบลง เชื่อมั่นว่า จะมีออร์เดอร์สั่ง "ข้าวรักษ์โลก” เพิ่มมากขึ้น ที่สำคัญประเทศไทยจะกลายเป็นแหล่งแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ และศึกษาดูงานอย่างแน่นอน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgIlaj8ssHdoRWXdXgJiy9ptYPS2pBVZS4AWUxXpOX0ixAN3CNVtA2Zl2nLEEUX4Zgy_EZwfILRnvl_llutKEd-ilhDLAtDn9vWS6_nN3Fg6K3qrcac6cA-M1q9MeDy5q7S87f-h2ZilLFHh4vpr3LCvqVGuDJf5U030W_ck1bNpvxX1o1bL5YJEIIL/s16000/1668933309244_copy_1024x528.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgxnRBl5nnXGxA5uEeLYscHzwjvmhbdQFVJmH3L_zNGi569A-F2_p9rC2rjYqBNx7Ia41Mb1XYY_amC5DrxWExpVqpD3cFXRNzh3UFjTseqVP9pXuPLqAsCbl-2ozffErAy3EcbH3hfQ7doEWiBqJMM1aMVSVRXwvH5L6uTN62RxHCl-9g0ZFUYci3K/s16000/1668933305736_copy_1024x499.jpg)
ด้านรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ได้แก่ทีม Thungsong Hometown จาก โรงเรียนทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช นำเสนอวิดีโอในแนวความคิดภาพยนตร์สั้นเรื่อง "Come ไทย" ต้องการสื่อถึงความพร้อมของประเทศไทยในการต้อนรับการประชุม APEC 2022 โดยสื่อออกมาในรูปแบบของหนังสั้นอารมณ์ดี ทันสถานการณ์ พร้อมยกโมเดลการดำเนินเศรษฐกิจแบบ BCG มาอธิบายในรูปแบบที่เข้าใจง่าย เพื่อเป็นแนวทางให้ประชาชนคนไทยใช้ในการเดินหน้าขับเคลื่อนและดำเนินการต่างๆ ในทุกมิติอย่างยั่งยืนต่อไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiRtXNX9-KTFbQdAQIJg_dFe-vC3NKaw-Ode7JmNWl-eJsYAjcYNe89vnmmxrbjAj90UV4EDPsyLdYJC9U9aO8A38IDbtLHWAMg00LmzL6y9D6GrHSvDkYnm8mKDq-NKEvf0vmr_a5cEoAOQs_pOWg1Vr3qit4oHxcefTXPyfzg1O-BnKJyA8Gpgj05/s16000/1668933322446_copy_1024x576.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhmvcE3mBct2FAs6Ajo-GILWPRNnNJYj4Ffs1V0Q3bQ-8WLu3JKB6u6CpIFeDNaYKXCp85FNQpSb_Eevs_csOA81LI-040sHEzVzTFOHjxV8huQvydeMACrt5gbcTHvfT3Y67obPXOaIG2TcBFy-bVziXIxUW_eI2ozSJgm-z46W37kPSm8URlPNDWr/s16000/1668933325517_copy_1024x473.jpg)
ตบท้ายที่ รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 3 ได้แก่ทีม CliChe จากโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร นำเสนอวิดีโอในแนวความคิด ความพร้อมและมิตรภาพของคนไทยที่พร้อมรับนักท่องเที่ยวต่างชาติ เชิญชวนให้เข้ามาสัมผัสในหลากหลายมิติของประเทศไทย ทั้งในแง่ของซอฟต์ พาวเวอร์ ด้านอาหาร, แหล่งท่องเที่ยว, รอยยิ้ม รวมไปถึงนวัตกรรมต่างๆ
สามารถติดตามรับชมผลงาน รางวัลชนะเลิศอันดับ 1 จากทีม The Superproductionmans ประเภทบุคคลทั่วไป ได้ที่ https://www.youtube.com/watch?v=y3k5Y_fWRZc
สามารถติดตามข่าวสารย้อนหลัง และติดตามข่าวสารกิจกรรมต่าง ๆ ได้ทางเว็บไซต์ของกรมประชาสัมพันธ์ APEC2022.prd.go.th หรือทาง Facebook: APEC พร้อม ไทยพร้อม
#APECพร้อมไทยพร้อม #APEC2022THAILAND
No comments:
Post a Comment