![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCqeCPtdQBBIKHvz0ldZEjaYRYApKNKbZh5xoJqWvUT3u_s9MfQE-1kY6h4vW6ZA6RicATr2PG38dmJtY0rtSN3uHcXH61W8aEkUgFzDG_skNEcmJooqIi1XmZDpWirM9f-j5b-X58bim4zEKW1sdOnMUr2xiansF3KDyus1U76zPOkOwN0DcScyUO/s16000/BEN_Single_Status_4000X4000px.jpg)
เบน ชลาทิศ ส่งซิงเกิ้ล “Status” เพลงของคนชอบส่อง
เบน ชลาทิศ ศิลปิน นักร้อง นักแต่งเพลง เอนเตอร์เทนเนอร์ นักแสดง ยูทูปเบอร์ แม้จะทำมาหลายอย่างแต่สิ่งที่เบนรักที่สุดคือการร้องเพลง หลังจากห่างหายไปนานถึง 7 ปี เบนได้กลับมาทำอัลบั้มของตัวเองอีกครั้งกับค่าย “เทโร มิวสิค” โดยเบนได้เขียนเพลงไว้ถึง 12 เพลง ถ่ายทอดเรื่องราวชีวิตในมุมมองต่างๆในหลายแง่มุม
ล่าสุดส่งเพลง “STATUS - สเตตัส”
ซิงเกิ้ลที่ 3 เพลงช้าฟังสบายๆ ที่เบนเขียนขึ้นในมุมมองของคนชอบส่อง social ของคนที่แอบรักแอบชอบแต่ไม่กล้าแสดงตัวออกไป
ด้านมิวสิควิดีโอได้ 2 พระนางสุดฮอท “โก้ วศิน” และ “เจด้า ศรัณย่า” มาร่วมถ่ายทอด โดยโก้รับบทเป็นพระเอกที่พยายามส่งข้อความ ส่องโซเชี่ยล ของเจด้า (แฟนเก่าของเขา)
ด้วยความคิดถึง ห่วงใย ไม่ว่านางเอกจะทำอะไรเขาก็พยายามส่องและส่งข้อความหาเธออยู่ตลอด ข้อความที่เขาพยายามส่งไปนั้นจะ ไปถึงนางเอกหรือไม่
![](https://fonts.gstatic.com/s/e/notoemoji/14.0/1f3ac/32.png)
พร้อมทั้งฟังและดาวน์โหลดได้แล้วทุก Digital Platform
No comments:
Post a Comment