![](https://www.thaipr.net/wp-content/uploads/2023/12/Photo-Release_%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%93%E0%B8%B4%E0%B8%8A%E0%B8%A2%E0%B9%8C-%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3-ESG-3-Days-Bootcamp-e1702624415201.jpg)
ไทยพาณิชย์ จัดโครงการ
ESG 3 Days Bootcamp
อัพสกิลเอสเอ็มอียุคใหม่ เพิ่มโอกาสโตที่ยั่งยืน
ธนาคารไทยพาณิชย์ จัดโครงการ ESG 3 DAYs BOOTCAMP ให้แก่ผู้ประกอบการเอสเอ็มอีจำนวน 40 บริษัท ประกอบด้วยกลุ่มอุตสาหกรรม15 บริษัท ธุรกิจค้าปลีกและค้าส่ง 14 บริษัท และกลุ่มธุรกิจให้บริการ 11 บริษัท โดยกิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น 3 วัน เพื่อเปิดโอกาสให้ผู้ประกอบการได้เรียนรู้จากผู้ประกอบการที่ประสบความสำเร็จในการนำแนวคิดการดำเนินธุรกิจ 3 ด้าน คือ สิ่งแวดล้อม สังคม และธรรมาภิบาล (Environment, Social, Governance : ESG) เพื่อสร้างธุรกิจให้เติบโตอย่างยั่งยืน พร้อมกันนี้ ภายใน Bootcamp ยังได้จัดกิจกรรมเวิร์คช็อป พร้อมแนะการทำแผนธุรกิจของตนเอง ออกแบบโครงการ ESG เพื่อเป็นแนวทางให้ผู้ประกอบการคำนึงถึงกิจกรรมที่สามารถลดการปล่อยก๊าซเรือนกระจกสุทธิเป็นศูนย์ ต่อยอดกับธุรกิจของตัวเองให้เกิดผลลัพธ์ได้จริง สร้างโอกาสในการดำเนินธุรกิจเติบโตอย่างยั่งยืน โดยมี นางสาว กองแก้ว บุญประสิทธิ์ ผู้อำนวยการอาวุโส กลุ่มธุรกิจ SME ธนาคารไทยพาณิชย์ ร่วมงานและมอบประกาศนียบัตรให้กับผู้ประกอบการทั้ง 40 บริษัท ที่เข้าร่วมโครงการ เมื่อเร็วๆ นี้
No comments:
Post a Comment