![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjfQjZ66XwjAip2LUU6jGncjJQOLMP9192gSN6z40BbBM8uDa1SOs-WbUN4Kr8Puh7fknOJILiWDfpJHW_yxQYT4iK25SOTyvbOQuO-5QJtlX7G0pcxPyWK8KhN__Ixc9YvpkCS1fq1kKyByBj8bVs4WqgIaCETe0z-_nlY0KoyKsj0JrKuN631Lstz_7I/s16000/1700552323472_copy_1024x768.jpg)
กลุ่มโรงงานในเครือไทยเบฟ ขึ้นรับโล่จาก
องค์การบริหารจัดการก๊าซเรือนกระจก
5 โรงงานในเครือบริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) นำทีมโดย นายโกวิทย์ อุตตบุญ ผู้จัดการโรงงาน บริษัท ธนภักดี จำกัด จังหวัดเชียงใหม่ รับมอบโล่จาก นายเกียรติชาย ไมตรีวงษ์ ผู้อำนวยการองค์การบริหารจัดการก๊าซเรือนกระจก พร้อมด้วยผู้บริหารจากกลุ่มธุรกิจในเครือไทยเบฟได้แก่ บริษัท นทีชัย จำกัด จังหวัดสุราษฎร์ธานีบริษัท มงคลสมัย จำกัด จังหวัดอุตรดิตถ์, บริษัท บริษัท ยูไนเต็ดไวน์เนอรี่ แอนด์ ดิสทิลเลอรี่ จำกัด จังหวัดนครปฐม และบริษัท หลักชัยค้าสุรา จำกัด จังหวัดราชบุรี เพื่อประกาศเกียรติคุณให้เป็นองค์กรภาคเอกชนที่บริหารการจัดการและรับผิดชอบต่อการปล่อยก๊าซเรือนกระจก (Climate Action Leading Organization : CALO) ณ โรงแรม รามาการ์เด้นส์ ที่ผ่านมา
No comments:
Post a Comment