![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjnrRvolkr3Q35Veh8agiv79Ccbx2wyMMAJN6Odtkks39pFiuwOq-pOY7vrZTZXjCJBtn4ZxZMo28jAkqHl9TstKDuJGYPxp6yQbBkWEJ_8iVuQz-Ry-qj3NlGbNndwSdTzHkh7N0GjP3ztc0SRpNdIeiG3JR_QF4wgwIzX4kBBBcG-poacdAXh37kXZIc/s16000/%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B9%84%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9APA%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%83%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B9%83%E0%B8%95%E0%B9%89_1_copy_1024x683.jpg)
เอไอเอ ประเทศไทย สนับสนุนกรมธรรม์ประกัน
อุบัติเหตุฟรี แก่เยาวชนในจังหวัดชายแดนภาคใต้
ที่ร่วมโครงการ “สานใจไทย สู่ใจใต้”
ต่อเนื่องเป็นปีที่ 2
เอไอเอ ประเทศไทย โดย นายสุวิรัช พงศ์เสาวภาคย์ ผู้อำนวยการฝ่ายกิจการภายนอก เป็นตัวแทนรับโล่ประกาศเกียรติคุณจาก พลเอกสุรยุทธ์ จุลานนท์ ประธานองคมนตรี และนายกมูลนิธิ “สานใจไทย สู่ใจใต้” ในโอกาสที่เอไอเอ ประเทศไทย สนับสนุนกรมธรรม์ประกันอุบัติเหตุ จำนวน 320 กรมธรรม์ ให้แก่เยาวชนจาก 5 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ได้แก่ จังหวัดยะลา ปัตตานี นราธิวาส สตูล และสงขลา (เฉพาะอำเภอจะนะ เทพา นาทวี และสะบ้าย้อย) ภายใต้โครงการ “สานใจไทย สู่ใจใต้” ต่อเนื่องเป็นปีที่ 2 ซึ่งได้นำเยาวชนรุ่นที่ 42 กว่า 320 คน มาพำนักกับครอบครัวอุปถัมภ์ในกรุงเทพมหานครและจังหวัดใกล้เคียง เพื่อมาเปิดโลกทัศน์ เสริมสร้างประสบการณ์การเรียนรู้ในหลากหลายมิติ ทั้งในเรื่องประวัติศาสตร์ชาติไทย การอนุรักษ์ธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม รวมทั้งการอยู่ร่วมกันในสังคมพหุวัฒนธรรม โดยได้นำเยาวชนไปทัศนศึกษา เข้าค่ายกิจกรรม และได้ใช้ชีวิตร่วมกับครอบครัวอุปถัมภ์ใน 10 จังหวัด ประกอบด้วยจังหวัดฉะเชิงเทรา ชลบุรี นครนายก นนทบุรี ปทุมธานี พระนครศรีอยุธยา สมุทรปราการ สระบุรี อ่างทอง และกรุงเทพมหานคร โดยความคุ้มครองอุบัติเหตุนี้ จะช่วยให้เยาวชนและครอบครัวของเยาวชน ได้มีความอุ่นใจในขณะที่ต้องเดินทางมาทำกิจกรรมและใช้ชีวิตในพื้นที่ต่างภูมิลำเนา ซึ่งการมอบความคุ้มครองดังกล่าว ยังสอดคล้องกับนโยบายด้านความยั่งยืน (ESG) ของเอไอเอ และความมุ่งมั่นที่จะสนับสนุนให้ผู้คนกว่าพันล้านคนมีสุขภาพและชีวิตที่ดีขึ้นตามคำมั่นสัญญา ‘Healthier, Longer, Better Lives’ ผ่านกิจกรรมสาธารณประโยชน์ต่าง ๆ โดยพิธีมอบโล่ประกาศเกียรติคุณดังกล่าว จัดขึ้น ณ สโมสรทหารบก (ส่วนกลาง) วิภาวดี เมื่อเร็ว ๆ นี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPkkRav5h9K4mZD2iFQfPighMI7BIlruz4Ounmo1HoDGkOm2V1gtsVyOQiR38mL_nQZ0SI8ckJaPlINnPsjELbCKXdFrR4g400ISOGb5ODIEXmv1ROW3CcR3YHAOMLUD768DSZAdQEL8vhRL4yD_RM82TmdnVHXvfTsYuOb3l3fXXbUs3ZPmvPHoDi3Yg/s16000/%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B9%84%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9APA%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%83%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B9%83%E0%B8%95%E0%B9%89_%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%8A%E0%B8%9E%E0%B8%87%E0%B8%A8%E0%B9%8C%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%A2%E0%B9%8C_copy_1024x629.jpg)
No comments:
Post a Comment