![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEis5sXhl1hqUDrLL1SSP9WFZVz3gTJR-dmzFsJtzaihq8jy_9lA5ThuUIuPOrVczv-hymluN_AW_tr0LqjSgaknRPchoLdwn4Q5-rH-R6iFLdrHKZzl6H9vm7QRoZt-ctcfRwhNGGABGmm3-jJZkHHBstJpTTOLh5OQOmCI7DX5BFBpaNxcTdfJZZtxH48/s16000/S__19300454_copy_1024x683.jpg)
PTG ต้อนรับนักวิเคราะห์ โชว์ยอดขายน้ำมันปี 66
ทำสถิติสูงสุดใหม่อีกครั้ง
คุณพิทักษ์ รัชกิจประการ (ที่ 7 จากขวา) ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร และกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท พีทีจี เอ็นเนอยี จำกัด (มหาชน) (PTG) พร้อมด้วยทีมงานบริษัทฯ ให้การต้อนรับนักวิเคราะห์หลักทรัพย์จากบริษัทหลักทรัพย์ชั้นนำในโอกาสให้เกียรติเข้าเยี่ยมชมกิจการ โดยระบุปีที่ผ่านมาปริมาณการขายน้ำมันผ่านทุกช่องทางโต 12.1% เป็น 5,960 ล้านลิตร ทำสถิติสูงที่สุดได้อีกครั้งนับตั้งแต่ก่อตั้งบริษัทฯ และเป็นครั้งแรกที่สามารถครองส่วนแบ่งการตลาดน้ำมันผ่านช่องทางสถานีบริการได้กว่า 20% ขณะที่ยอดขายก๊าซ LPG ยังคงสร้างสถิติสูงที่สุดอย่างต่อเนื่อง พร้อมประเมินแนวโน้มธุรกิจปีนี้ยังสดใสจากธุรกิจ Non-Oil ก๊าซ LPG และกาแฟพันธุ์ไทยที่เติบโตอย่างมีนัยสำคัญ จากยอดสมาชิกบัตร PT Max Card และ PT Max Card Plus เพิ่มขึ้น
โดยตั้งเป้ายอดขายน้ำมันปีนี้โต10-12%ซึ่งงานดังกล่าวจัดขึ้นเมื่อเร็วๆนี้
No comments:
Post a Comment