![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEieyxvL4bPlTDt4IV_FBDJ06WgADUaPSbpeAcEp1sa8USN6A0wgrHZFfU0pwBLLuWzNM67PB3HZ_5ipW0rSEVpw5d4Jm8zLU_KdFrX5VVPdospIuTtdcy_-WXkEerlvlL52w6hqxysWIFIXIdKDHv-AWHXSYDZgYIws1Vb13lkW2cPhJuduD03dJPgnTVI/s16000/1704697770571_copy_1024x1536.jpg)
Lee Thai Collection Spring-Summer 2024
ชวนสาวกเดนิมปลุกกระแส
Soft Power เสน่ห์ไทย
Lee ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการปลุกกระแส Soft Power ความเป็นไทย ต้อนรับ Spring-Summer 2024 ด้วยแคปซูลคอลเลกชัน “Lee Thai Collection” สุดพิเศษที่ออกแบบมาสำหรับประเทศไทยเท่านั้น พร้อมชวนพระเอกหนุ่ม หมาก – ปริญ สุภารัตน์ Brand ambassador คนล่าสุด มาเผยเสน่ห์สุดคูลสตรีทสไตล์ไทยๆ ไปกับคอลเลกชันใหม่ที่นำเอาเอกลักษณ์ อัตลักษณ์ไทยมาใส่ไว้ในแฟชั่น ให้สาวกเดนิมและแฟนคลับของหมาก ปริญ ได้จับจองเป็นเจ้าของกันแล้ววันนี้ที่ www.lee.co.th และหน้าร้าน Lee ทุกสาขาทั่วประเทศไทย
Lee เปิดปี 2024 ชวนสาวกเดนิมและคนรักแฟชั่นร่วมภาคภูมิใจความเป็นไทยอย่างต่อเนื่อง เมื่อ “Lee Thai Collection Spring-Summer 2024” คัดสรรนำ Soft Power ของไทยมาอวดโฉมผ่านคอลเลกชันนี้ ด้วยไอคอนสุดฮิตของประเทศไทย เช่น ลายกนก ตุ๊กตุ๊ก และสัตว์ประจำชาติไทยอย่างช้าง ถ่ายทอดลงบนโลโก้และเสื้อผ้า Lee ได้อย่างลงตัว
“ลายกนก” เป็นลายพื้นฐานหนึ่งที่สำคัญของลายไทย มีพื้นฐานจากสามเหลี่ยมชายธง อาจมีตัวเดียว หรือหลายตัวก็ได้ มักมีฐานมุมแหลมหันไปทางเดียวกัน โดยมีขนาดและสัดส่วนที่แตกต่างกันไป ลายกนกที่สำคัญ ได้แก่ กนกสามตัว กนกสามตัวเปลว เมื่อถูกจัดวางอยู่บนโลโก้ Lee เหมือนไม่ตั้งใจ ทำให้เกิดลูกเล่นความน่าสนใจที่มีความอ่อนช้อยของศิลปะไทยก็เท่ห์ได้ไม่แพ้ใคร
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiC0gODv7U8m8oWuV6Bv2kKW6Se9HstvloS_NzErvoYGQfKUV6r-pNF9p_B0AiqU3ii94xf6RXsIITI3Tknu5KV-szmC4J9TBl4ewBxtfL0nKlVdjT1bbLKwLj9Ic0y3EH9ysxkqPePeVaOUWahEIRy4e_7oDei3ELi3MRDrI7tQWYGgm-YxBuhxn-ktJM/s16000/1704697773592_copy_1024x1536.jpg)
“ตุ๊กตุ๊ก” นับเป็นอีกหนึ่งซิกเนเจอร์ของเมืองไทย ที่นักท่องเที่ยวเมื่อมาเยือนประเทศไทยต้องขอใช้บริการสามล้อเครื่องที่เรียกว่า ตุ๊กตุ๊ก ด้วยรูปทรงอันเป็นเอกลักษณ์รถตุ๊กตุ๊ก เสียงเครื่องยนต์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งการนั่งตุ๊กตุ๊กไปเยี่ยมชมสถานที่ต่างๆ ในรอบเกาะรัตนโกสินทร์ กรุงเทพมหานคร เป็นสิ่งน่าตื่นตาตื่นใจ เพราะมีความสะดวกรวดเร็ว ได้สัมผัสกับบรรยากาศเมืองอย่างใกล้ชิด สนุกสนาน
ไปกับการนั่งรับลมต้านความเร็ว สิ่งเหล่านี้ล้วนสร้างความประทับใจให้กับนักท่องเที่ยวและนำไปบอกต่อ ตุ๊กตุ๊กจึงเป็นอีกหนึ่ง Soft Power ที่สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย Lee Thai จึงไม่พลาดที่นำเอาตุ๊กตุ๊กมาเป็นส่วนหนึ่งของคอลเลกชันนี้
ในคอลเลกชัน Spring-Summer 2024 ยังคงนำ “ช้างไทย” สัตว์อันเป็นหนึ่งในสัญลักษณ์ของเมืองไทย ที่มีความสำคัญและผูกพันกับวิถีชีวิตคนไทยมาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน โดยนำช้างมาผสมผสานกับลายเส้นอันอ่อนช้อยของลายไทย มาพร้อมเทคนิคพิมพ์ฟอยล์ทองเพื่อให้ลายพิมพ์ช้างมีความชัดเจนโดดเด่นยิ่งขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhfwlAKZrfz2uWG8SeGu0WuaDzXpW8rUdvogLSJaRpkVn4Tw1rK_tjcOCMl-bvcM77UkQfY5WRjbnqvH3SZ6Xg3i1gV_ATDf2AtHh-A-1RsKs0HLzpIHH2bimb3hAYcJ5YpK6HxjG-THjYhXkJ5fOC3kimc-AyR__Qtd37wsvktPS1l4Lj_QVwXSmTyc_I/s16000/1704697772422_copy_1024x1536.jpg)
Lee ถือกำเนิดในปี ค.ศ. 1889 ปัจจุบันมีอายุกว่า 130 ปี แบรนด์เดนิมในตำนานที่ยังคงสร้างประวัติศาสตร์ด้วยนวัตกรรมต่างๆ เป็นสุดยอดไอคอนิคยีนส์แบรนด์ดังจากประเทศสหรัฐอเมริกา ด้วยการออกแบบตัดเย็บที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของแบรนด์ผสานกับนวัตกรรม เทคโนโลยีการผลิตที่ทันสมัย ส่งผลให้ Lee เป็นแบรนด์ยีนส์คุณภาพที่หลายคนนึกถึง และได้รับความนิยมทั้งชายและหญิง ซึ่งไม่ได้มีแค่ยีนส์เท่านั้น Lee ยังมีเสื้อผ้าดีไซน์สวยน่าใส่ แมทช์ได้กับลุคต่าง ๆ มากมาย และยังคงมุ่งมั่น ตั้งใจ หลงใหลในการพัฒนาแฟชั่นและนวัตกรรม เพื่อให้ Lee เป็นผู้นำแฟชั่นและยังคงอยู่ในกระแสตลอดมา
ร่วมปลุกกระแส Soft Power เสน่ห์ไทย ดีไซน์สุดพิเศษ Lee Thai Collection ต้อนรับ Spring-Summer 2024 ในสินค้าหลักของแบรนด์ ไม่ว่าจะเป็น เสื้อยืด โปโล ฮูดดี้ เสื้อกล้าม แจ็กเก็ต และกางเกงยีนส์ ทั้งชายและหญิง พร้อมให้แฟนๆ ได้จับจองเช็กอินความเป็นไทยต้อนรับเทศกาลปีใหม่ 2024 ได้แล้ววันที่ Lee ทุกสาขา หรือออนไลน์สโตร์ Official Website: www.lee.co.th ช่องทางออนไลน์อื่นๆ: https://linktr.ee/LeeJeansThailand
#Leejeansth #LeeThailand #LeeStandTall
#LeeThai #LeeXMarkPrin #ยีนส์leeดีในแบบคุณ
No comments:
Post a Comment