![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzhXtemBQQIqO_RUutuP5AKyZu_E-JN9v-dav3NEzFKHkjtApu3QjsL-LC774zJwlWqv-pt6B16qRhE5D9h4dmPv4ZYCNboS-ds6ypYqE2MtBV8gktlKcWztw7ofQjIHZwoAXavKwZe-dC9KbVlLi_rjnGhRRpYIRwvT-UCyccnjs6ZDGc0QpQcmj0hpQ/s16000/ClimateTechforBusiness-SustainabilityForum2024_copy_1024x495.jpg)
ชไนเดอร์ อิเล็คทริค สนับสนุนความยั่งยืน
นายณัฏฐพัชร์ ชลภัทรธนัทสิริ ผู้อำนวยการกลุ่ม Digital Energy ชไนเดอร์ อิเล็คทริค ดูแลประเทศไทย ลาว และเมียนมา ร่วมงาน Sustainability Forum 2024 เพื่อนำเสนอแนวทางการก้าวสู่ความสำเร็จด้านความยั่งยืนระดับโลก บนเวทีเสวนา Climate Tech for Business โดยในครั้งนี้ ชไนเดอร์ อิเล็คทริค มาพร้อมกันใน 3 บทบาท ได้แก่ ผู้ทรานส์ฟอร์มตัวเองไปสู่ดิจิทัลเพื่อบรรลุเป้าหมายด้านความยั่งยืน จนได้รับการยอมรับว่าเป็นองค์กรที่ยั่งยืนที่สุดในโลก บทบาทผู้คิดค้นนวัตกรรมในการสนับสนุนให้ภาคธุรกิจสามารถทรานส์ฟอร์มไปสู่ดิจิทัลเพื่อความยั่งยืนได้ รวมถึงการเป็นที่ปรึกษาด้านความยั่งยืน โดยงานมีขึ้น ณ Grand Hall ชั้น 2 ศูนย์นิทรรศการและการประชุมไบเทค บางนา เมื่อเร็วๆ นี้
No comments:
Post a Comment