![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEisopZFWd6oCnaIUq-7pC4JzhqfxIqUkvrS-W005KSxHzqfnD56P4fM8ktVU21JbFoHgWWY5Nvu7oeCuwFz2yD-lKGLYBqOo_TAIwinDM0-Dc-Vy9HSgt0PepnAWnbdssBCn1Qe-IR9ueQHHYls6lLscpebiD713SfFAPR_AZd3ZHLuviAKsl3_Th5bHgs/s16000/1699807004003_copy_1024x768.jpg)
“BAR-B-Q Resort” ประกาศรีแบรนด์ สู่
“OASIZZ” เจาะตลาดพรีเมียมยกระดับ
หมูกระทะสู่ International Buffet พร้อม
ความบันเทิง ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์
BAR-B-Q Resort (บาร์บีคิว รีสอร์ท) ผู้คร่ำหวอดในวงแวดวงธุรกิจร้านอาหารและปิ้งย่างหมูกระทะมากกว่า 16 ปี โดย บริษัท เอมอนันต์ กรุ๊ป จำกัด ที่ก่อตั้งจากแรงบันดาลใจในความชอบรับประทานหมูกระทะ จนกลายเป็นความหลงใหลของ คุณกรกฏ ธรรมสโร และ คุณสุธาวัลย์ วริทธิ์ธรานนท์ จนได้เริ่มต้นธุรกิจร้านอาหารและปิ้งย่างหมูกระทะตั้งแต่ปี 2550 เป็นต้นมา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjeYAeQI92peCyDcT71hYdbdtnqDWzuA2cUAyz6GUDOm4I4y-Bh74bYa3UhlDv3Mx6c0doAG48Bq_DsQfRbazNblOveY28xM7dQ-EwJAb8eQiDlaMFpG9GG2Rfc-HIiLAHk0YnICP0IWz57cQgrA1z7QOInbLh_gNfNJQgLNLdVoVBAj5fP3x3hSnj4Rhg/s16000/1699807003665_copy_1024x1366.jpg)
จากการดำเนินธุรกิจมาอย่างยาวนาน จนชื่อของ BAR-B-Q Resort (บาร์บีคิว รีสอร์ท) เป็นหนึ่งในลิสต์ของร้านปิ้งย่างหมูกระทะที่ผู้บริโภคเชื่อมั่น ล่าสุดใน ปี 2566 ทาง บริษัท เอมอนันต์ กรุ๊ป จำกัด ที่มุ่งมั่นในการเดินหน้าหาสิ่งใหม่อยู่เสมอ ได้ผู้บริหารรุ่นใหม่มากความสามารถอย่าง คุณฉัตรชนก ตรีรัตนวาทิน เข้ามานั่งแท่นประธานเจ้าหน้าที่บริหาร (CEO) ผู้จุดประกายความคิดในการปรับเปลี่ยนภาพลักษณ์ให้สอดคล้องกับแผนการขยายธุรกิจในอนาคต โดยมีความมุ่งมั่นและต้องการที่จะผลักดันธุรกิจผลิตภัณฑ์ด้านอาหารและเครื่องดื่มจากประเทศไทย ให้ได้รับความนิยมและเป็นที่รู้จักในระดับสากล ประกอบกับความต้องการในการหาจุดขายใหม่ เพื่อสร้างความแตกต่าง ที่นอกเหนือจากคุณภาพอาหาร พร้อมนำเสนอประสบการณ์ที่แปลกใหม่เพื่อตอบโจทย์ความต้องการของผู้บริโภค เพราะในปัจจุบัน นอกจากตลาดผู้ประกอบการธุรกิจประเภทนี้มีการแข่งขันสูงขึ้นอย่างมากแล้ว พฤติกรรมผู้บริโภคทุกวันนี้มักจะแสวงหาประสบการณ์ใหม่อย่างต่อเนื่อง ไม่เว้นแม้กระทั่งพฤติกรรมการรับประทานอาหาร ดังนั้น จึงเป็นที่มาของการเดินหน้ารีแบรนด์จาก “BAR-B-Q Resort” สู่ “OASIZZ (โอเอซิส)” กับ การยกระดับร้านปิ้งย่างหมูกระทะแบบเดิม สู่ระดับอินเตอร์ ในรูปแบบของ EATERTAINMENT (EAT+ENTERTAINMENT) ครั้งแรกของการนำหมูกระทะให้เป็นหนึ่งในเมนูหลักของ International Buffet ที่มาพร้อมกับความบันเทิงครบวงจร ที่จะทำให้ผู้บริโภคได้พบกับประสบการณ์ใหม่ที่ไม่เคยสัมผัสที่ไหนมาก่อน พร้อมเปลี่ยนภาพจำในการกินหมูกระทะให้ไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป!! ทั้งนี้ ยังได้หนุ่มไฟแรงอย่าง ณัฐ ทวีรุ่งโรจน์ มาเป็นผู้จัดการฝ่ายขายและการตลาด อีกด้วย ซึ่งได้จัดงานเปิดตัวอย่างเป็นทางการไปเรียบร้อยแล้วเมื่อวันเสาร์ที่ 11 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา ณ OASIZZ สาขาปิ่นเกล้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgdECtQW4lB_smLSzYGZ8PcTT0k_iS80LN-fwM3jqFDlG45zszUOYCTTdPLIWWxOJ36T1763QK3gtH84w4mnnYknDhRyrrCHs-LQT7HDA6eNgY9EwacHTlkwhemTuHSkGdIraeaa-1WEBJBOUxyjhP1luiNRpw1AZx2PebdOApGhKppZhaxeN8N7IH6x7k/s16000/1699806658049_copy_1024x1366.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhxq5gw32JXK7uvUiGjN-kKZOv5e5_lY23lPcuYuo8xl2gmGzEV7k_13pHSnQitOkyhxKDZbuEzqu_mxw_XyRmY96Eisjjbj2TA69brfttyZZuGfUuANuBVK78Fkl2bFvZRMgx6Vl_tOg4Ihxk2yPoEFpht_z0iLB607TklvDmXDYQs5_ok03T1ludrHdU/s16000/1699806661488_copy_1024x1366.jpg)
ร้านปิ้งย่างหมูกระทะ International Buffet ในแบรนด์ OASIZZ (โอเอซิส) ได้นำร่องรีแบรนด์ในสาขาปิ่นเกล้า เป็นสาขาแรก ในรูปแบบของEATERTAINMENT (EAT+ENTERTAINMENT) สถานที่ที่สามารถรับประทานอาหารพร้อมให้ความบันเทิงได้ในที่เดียว ซึ่งได้นำเอาเอกลักษณ์ความสนุกสนานและความบันเทิง จากการร้องคาราโอเกะ และ ดนตรีสด มาเสิร์ฟพร้อมกับการทานหมูกระทะในรูปแบบที่หลากหลาย ไม่ว่าจะเป็น ชุดปิ้งย่างหมูกระทะพรีเมียม พร้อม International Buffet ที่ยกทัพเมนูนานาชาติมารวมไว้ที่นี่ที่เดียว ตอบโจทย์สายรักปิ้งย่างที่จัดหนักทั้ง เนื้อ หมู และอาหารทะเล พร้อมด้วยของหวานและเครื่องดื่มอีกมากมายในราคาเพียง 599 บาท ++ เท่านั้น นอกจากนี้ยังมีเมนู A La Carte อีกนับร้อยเมนู ทั้งคาวและหวาน พร้อมเมนูพิเศษแค่ที่ OASIZZ ที่สร้างสรรค์โดยทีมเชฟที่การันตีเรื่องคุณภาพและรสชาติอาหารได้อย่างดีเยี่ยม นอกจากนี้ ในส่วนบรรยากาศของร้าน ก็เป็นอีกหนึ่งหัวใจหลักที่สำคัญในการพลิกโฉมรีเแบรนด์ในครั้งนี้ ซึ่งรูปแบบของร้านจะมีการออกแบบและตกแต่ง ที่แตกต่างไปจากร้านปิ้งย่างทั่วไปที่การันตีว่า ลูกค้าไม่เคยได้สัมผัสมมาก่อนอย่างแน่นอน มีทั้งโซน Indoor และ Outdoor กับมุมถ่ายรูปต่างๆ ให้ได้เช็คอินกันอย่างมากมาย พร้อมโซน Live Band ที่พร้อมเสิร์ฟดนตรีสดคุณภาพ เอาใจสายชิลและ Music Lover อีกทั้งยังมี ห้องคาราโอเกะส่วนตัวที่สามารถปิ้งย่างได้ในห้องเลย กว่า 16 ห้อง แยกเป็น 3 ขนาด ได้แก่ ขนาด 6 ที่นั่ง, ขนาด 10 ที่นั่ง และ ขนาด 12 ที่นั่ง ไว้รองรับสำหรับกลุ่มลูกค้าที่ต้องการสังสรรค์เป็นการส่วนตัวอีกด้วย เรียกได้ว่า ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์กับความต้องการที่หลากหลายได้อย่างครบถ้วน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjGUZFcXEZhl8dcYGH9HtTw171yuUrq4i1yA7wtPq4wTwlFaL-d_NDhAIZO4Knyf_5r8sBjN4BF7-lK6CdGzaBsw87_cvUQchh4_6lEKQ0kIa1vcNBLTeioxvIJLj3N6t_E6KDfdNTPnO4ZItpQxbrJlF1SRJtztXrwF3_HbX32eGA8i80IMhyphenhypheny46-umFg/s16000/1699807003435_copy_1024x1366.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhO2l-6DYHhBzdWs-qcQtN2i30iBnnKnWhrxjz6aFUnTjAZp4A2n3F7A4eoFwG_XGaE_ze0wHB7lnbcMxyjlPrgT1ALBfbXlPoFFt8HvDya6YiVNd6-S8nNO9fU-MF-SMrXy3tPfz3PfXQdiHO9H1Q2Ux6CtRi0MIhs7y0BQ-EYnKkLddwsAD_G1pR9ObQ/s16000/1699806665180_copy_1024x1366.jpg)
โดยการรีแบรนด์ในครั้งนี้ นำเอา 3 หัวใจหลักมายึดเป็นแนวทาง ตามแนวคิดของคุณ ฉัตรชนก ตรีรัตนวาทิน CEO ของ บริษัท เอมอนันต์ กรุ๊ป จำกัด ได้แก่
1. MEMORABLE EXPERIENCE- การสร้างประสบการณ์อันน่าพึงพอใจและความทรงจำที่ทรงคุณค่าของลูกค้าทุกคนที่เข้ามาใช้บริการ คือสิ่งที่สำคัญที่สุด
2. UNIQUE & QUALITY- ความโดดเด่นพร้อมด้วยคุณภาพของอาหารและวัตถุดิบ
3. NOSTALGIA- การสร้าง “ความระลึกถึง” ให้กับผู้บริโภค
ซึ่งจากทั้ง 3 ข้อที่กล่าวมานี้ จะทำให้ OASIZZ เป็นอีกหนึ่งร้านที่พร้อมมอบประสบการณ์อันแสนพิเศษให้กับผู้ใช้บริการทุกท่าน ไม่ใช่แค่จากคุณภาพและรสชาติของอาหารที่โดดเด่นเท่านั้น แต่ยังรวมไปถึงความพิเศษของบรรยากาศภายในร้านที่จะเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างความทรงจำและความประทับใจให้กับทุกท่านที่มาที่ OASIZZ ซึ่งพร้อมเสิร์ฟความอิ่มอร่อย คู่ความสนุก กับความทรงจำแห่งความสุขที่ไม่รู้จบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh7pDQg6hG60oS2pnBAeCpS0GrjAEXg7Jtf_yjUi7e68LZVv31M_mkUzdW-404OIaiIbf6wFb9Q9ouhMmWWBwYUFb5OXdoM4aQ9vPSaRvEyw8HOv76l59QDNJIshVhyphenhyphenIYuEndMjj7HnZh8VdYYW44vCBUXR2Hloz-CQfxkkii9HitJG7tU8Fur2oE3-B_A/s16000/1699807004377_copy_1024x880.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjW8hSo2WjM-w5kzi3ZQkmugFfJGgJahEG7cl10-GxuQe5I9ZeXQZtrtpPpxqgiebM0hWJhABwJOdXvBLoowiJPPrwGwM2_3hTU8yblIJT-J9OqUjZY5-HEczrshGXTfdBCPUo-_UunFRc_0pe2b67dzGz7PaLTUYJU130aHIEsIcMQdcDEtxnXSI_0LF8/s16000/1699807003900_copy_1024x1366.jpg)
เกี่ยวกับชื่อและโลโก้ของแบรนด์
ชื่อแบรนด์ OASIZZ (โอเอซิส) เกิดจากการผสมผสานตัวอักษรที่มีความหมาย ได้แก่
“O”- มาจากคำว่า “KARAOKE” (คาราโอเกะ) อีกหนึ่งไฮไลท์ของการรีแบรนด์ในครั้งนี้ที่จะทำให้การกินหมูกระทะของทุกคนสนุกขึ้นกว่าเดิม
“A”- มาจากชื่อ บริษัท เอมอนันต์ กรุ๊ป จำกัด
“SIZZ”- มาจากเสียงย่าง เวลานำอาหารลงไปย่างบนเตา จะเกิดเสียง “SIZZ” (ซิสสส) ในภาษาอังกฤษ
ในส่วนของโลโก้นั้น ได้รับแรงบันดาลใจมาจาก “Soil Layers” ชั้นดินแห่งความสมบูรณ์ แหล่งกำเนิดอาหารนานาชนิด และยังประกอบด้วยสัญลักษณ์จาก ดีไซน์ของเตาปิ้งย่างบาร์บีคิว และ เปลวไฟ พร้อมด้วยควันจากการย่างมาเป็นองค์ประกอบในโลโก้นี้อีกด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgIJCQCOw-vuj9DGNe34r7yLQM9fvQ5IHjOnCCUJXX6PohMxKu1aYUaWtDObTiXnz9aElylGRTXome06Jy0CFZ9LkjrhsdsSjFt7FhR3FtRaiRICMUqrRalAc2cKisq3dJUtd96dtMN8Lw4TyoDd20UIBB0PUqwHLkjiqz4T6yNkxiXXsjTREi6KiV8TP0/s16000/1699806626936_copy_1024x1366.jpg)
No comments:
Post a Comment