![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEidneB3k5L4MSPvFgraTk9uQSSn_PMkcwJ-_JaRa_l8PLQqIM6k0pLLXW4iBN1C2DeQqbFnKv0mdrCA_NWyjLRCRIBhQaI481fXNTSnLVn8O_YB979Hh-UDzyqYjdkczMH1tbHn4CCzKdGgcxGImZhcwBoosySmOmJ-jwO-06IT8oK3GsAps2SXZrKeSbg/s16000/1696920570328_copy_1024x681.jpg)
ประธานหอการค้าไทย-จีน
แสดงความยินดีกับอัยการสูงสุดคนใหม่
วันที่ 6 ตุลาคม 2566 นายณรงค์ศักดิ์ พุทธพรมงคล ประธานกรรมการหอการค้าไทย-จีน นำคณะผู้บริหารหอการค้าไทย-จีน เข้าพบเพื่อแสดงความยินดีแด่นายอำนาจ เจตน์เจริญรักษ์ เนื่องในโอกาสได้รับพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯ แต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งอัยการสูงสุด ณ สำนักงานอัยการสูงสุด ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติฯ กรุงเทพมหานคร โดยมีนายอำนาจ เจตน์เจริญรักษ์ อัยการสูงสุด และนายยรรยง เดชภิรัตนมงคล เลขาธิการสำนักงานอัยการสูงสุดร่วมให้การต้อนรับ
นายณรงค์ศักดิ์ พุทธพรมงคล ประธานหอการค้าไทย-จีน ได้มอบช่อดอกไม้แสดงความยินดีและเป็นกำลังใจให้ท่านอัยการสูงสุดปฏิบัติหน้าที่ได้อย่างราบรื่น ประสบผลสำเร็จ และในโอกาสครบรอบ 130 ปี องค์กรอัยการในปีนี้ นายณรงค์ศักดิ์ ได้อวยพรให้สำนักงานอัยการสูงสุดสามารถขับเคลื่อนไปสู่การเป็นองค์กรที่พึ่งด้านกฎหมายของรัฐและประชาชนได้ตามเป้าหมายที่กำหนดไว้ ทั้งนี้ หอการค้าไทย-จีน ยินดีให้ความร่วมมือและสนับสนุนการดำเนินงานของสำนักงานอัยการสูงสุด เพื่อสร้างประโยชน์ให้กับประเทศชาติต่อไป
ในโอกาสนี้ นายอำนาจ เจตน์เจริญรักษ์ อัยการสูงสุด ได้กล่าวขอบคุณนายณรงค์ศักดิ์ พุทธพรมงคล และคณะผู้บริหารหอการค้าไทย-จีน ที่ให้เกียรติมาแสดงความยินดีในครั้งนี้ พร้อมกับชื่นชมหอการค้าไทย-จีนกับบทบาทในการส่งเสริมความสัมพันธ์ไทย-จีนที่ปฏิบัติมาตลอดระยะเวลากว่า 100 ปี สำนักอัยการสูงสุดยินดีให้การสนับสนุนหอการค้าไทย-จีน ในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHbIRTcviepRWCtoUQfwQ523xrBDk4OFHdtS4T7pbJyzUTGq2xDDwX1hsC5lPj8e3z43Kizq2td1vYxxqtPzle3nqdRJQPCCXX_l3WcbdsnP_5bM5CkVfFqLv1A7az7h9mXKVYnZnruaQzQxQGRb02iJbRBusUSZnCULDu9wfbktqarB0CErfoz0UuzNw/s16000/1696920566071_copy_1024x683.jpg)
No comments:
Post a Comment