![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEglnxBpacOt_St-wDAPUmjbSNgYFCCJhpriQEFpDu5GI4hdXXmbcI5HwdbD-7_nbaO2uPgNFupc3wGjVFESUHFrHdW13ZXdY2FgJQWnH1S8oNaI7_P0vQJezV4pan6XX7us4Rk7q7E7L_zdxnRDFDUa5pErWJx8eLkE-06OpfmaPyRqLlYNVRbD7b3vN1U/s16000/1695388375304.jpg)
"มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง" ห่วงใยมอบเสื้อกันฝน 2,400 ตัว
ให้กับผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์รับจ้าง
ฝ่าฤดูฝนอย่างปลอดภัย รวมมูลค่ากว่า 6 แสนบาท
(วันจันทร์ที่ 18 กันยายน 2566) มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง นำโดย นายวิเชียร เตชะไพบูลย์ ประธานกรรมการ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นายวิรุฬ เตชะไพบูลย์ ที่ปรึกษาประธานกรรมการ นายสัก กอแสงเรือง รองประธานกรรมการ นายวิชิต ชินวงศ์วรกุล รองประธานกรรมการ และคณะกรรมการมูลนิธิฯ ร่วมในพิธีมอบเสื้อกันฝน โครงการ “ป่อเต็กตึ๊ง สนับสนุนเสื้อกันฝนแก่ผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์รับจ้าง” ให้แก่ผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์รับจ้างในพื้นที่เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย บางรัก สาทร คลองสาน ธนบุรี ยานนาวา ปทุมวัน และเขตพระนคร รวม 8 เขตๆ ละ 300 คน รวมจำนวน 2,400 ตัว รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 636,864 บาท (หกแสนสามหมื่นหกพันแปดร้อยหกสิบสี่บาทถ้วน)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiyZ7CeAf1MuSRSmru--VxwJ0kpUQA2yki1j7j2tIKBRqx0MY-Egs6GarYdpMytaZWRgUlZed_RcLclmQdaWdoF5VpHV4lQ45w3eTfRSagxDyi5Scv_s_Mtnkn_7TPsbef0kF5d8HKuhSxOWjwQWRMcTzUiMc-Ro60Pa_-XA7v6xefeoo1oNNaCd-5vr-w/s16000/1695388377309.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh3NErDO12pOqaBHzcDeov8N3qCNQPz2HzDg3_YUhF0F5fHLHhpnQlIG0TglWNVUMCFMzY8GG-ZGx1zISlNLknebFMcNRc9kLQOSyO2xTZHXbNg2PlB9QH3d38nNhRDKLgXErfq1UWcT6-jI5c2fWx0Uo77eYLaWnjvWcLY1xIgCCaVnJOI50UkLfoTBQM/s16000/1695388404710.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiyZ7CeAf1MuSRSmru--VxwJ0kpUQA2yki1j7j2tIKBRqx0MY-Egs6GarYdpMytaZWRgUlZed_RcLclmQdaWdoF5VpHV4lQ45w3eTfRSagxDyi5Scv_s_Mtnkn_7TPsbef0kF5d8HKuhSxOWjwQWRMcTzUiMc-Ro60Pa_-XA7v6xefeoo1oNNaCd-5vr-w/s16000/1695388377309.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh3NErDO12pOqaBHzcDeov8N3qCNQPz2HzDg3_YUhF0F5fHLHhpnQlIG0TglWNVUMCFMzY8GG-ZGx1zISlNLknebFMcNRc9kLQOSyO2xTZHXbNg2PlB9QH3d38nNhRDKLgXErfq1UWcT6-jI5c2fWx0Uo77eYLaWnjvWcLY1xIgCCaVnJOI50UkLfoTBQM/s16000/1695388404710.jpg)
โดยมี ผู้อำนวยการเขต ผู้ช่วยผู้อำนวยการเขต หัวหน้าส่วนราชการ และตัวแทนผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์รับจ้าง จาก 8 เขต เป็นผู้รับมอบและร่วมในพิธี ณ ห้องประชุมชั้น 2 อาคาร 2 มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง พลับพลาไชย กรุงเทพฯ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhl4oQ8-VyBoMQQCzXjxdFCfofMTl6CoHXyACzi9L5gbhF7HDPy8JTFxqIc2bg3d8uQe78m-lqXvvbSdAuKbCYs0yhYNPoqvgmv_RpD5zPsx_96P4udWA1f3pTyesdEPM39N9lVR-xiXG5HTLfCEWvZVNeOiIp8d-A1maLTGWIs1Vxv68ug4NeXVVEE7qU/s16000/1695388376390.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhl4oQ8-VyBoMQQCzXjxdFCfofMTl6CoHXyACzi9L5gbhF7HDPy8JTFxqIc2bg3d8uQe78m-lqXvvbSdAuKbCYs0yhYNPoqvgmv_RpD5zPsx_96P4udWA1f3pTyesdEPM39N9lVR-xiXG5HTLfCEWvZVNeOiIp8d-A1maLTGWIs1Vxv68ug4NeXVVEE7qU/s16000/1695388376390.jpg)
นายวิเชียร เตชะไพบูลย์ ประธานกรรมการมูลนิธิฯ เปิดเผยว่า โครงการ “ป่อเต็กตึ๊ง สนับสนุนเสื้อกันฝนแก่ผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์รับจ้าง” เป็นการจัดขึ้นครั้งแรกในปี พ.ศ. 2566 ด้วยความห่วงใยในความปลอดภัยของพี่น้องผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์รับจ้างในช่วงฤดูฝน เพื่อช่วยปกป้องให้ผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์รับจ้างให้มีความสะดวก ปลอดภัยในการขับขี่รถในช่วงฤดูฝน และช่วยลดค่าใช้จ่ายในการซื้อเสื้อกันฝน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLRux_0dvA0j8ZwHil4yQokOqiRY0zKsSc71BO20y3mSijvkFGPs3CNDvnazqMgsx5t4TfC5GjEg_EXSANFCcIxmV-3f-SpjJwdg0O2920wntqcSAViozEgh_PXRp4qfwFz6yozWCRn6AIirXrvCBTxrtypDxCko6amVZJQGGTb7AflXDw_XU3RHp7esA/s16000/1695388376867.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdg6TC2DkHngrqzbq0WsCxHwHFZC1APXoAXfsNEAbU9KQe4G2cRS5Px98NkuOcBjr5PpCR9r2SqBpIzWfHl_BNwODjTeZcmHjFu69IxVLFoPmIcOsqGymjDgUYTqvWk8tdMH7Chrs-hIGylqSyvNOaoRpZXRMhfXtcZY84WmpGyHTFfapG1ZdFyL1M5qg/s16000/1695388405188.jpg)
ตลอดระยะเวลากว่า 113 ปี มูลนิธิฯ ได้ขยายขอบข่ายโครงการต่าง ๆ ออกไปอย่างกว้างขวาง ไม่เพียงแต่บำบัดทุกข์ บำรุงสุข แก่ผู้ตกทุกข์ได้ยากโดยไม่จำกัดเชื้อชาติ ศาสนา เท่านั้น แต่ยังได้พัฒนาคุณภาพชีวิตอีกในหลาย ๆ ทาง เพื่อเป็นองค์กร สาธารณกุศลที่ช่วยเหลือประชาชนครบวงจรในทุกๆ ด้าน ดังปณิธาน “มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ช่วยชีวิต รักษาชีวิต สร้างชีวิต”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLRux_0dvA0j8ZwHil4yQokOqiRY0zKsSc71BO20y3mSijvkFGPs3CNDvnazqMgsx5t4TfC5GjEg_EXSANFCcIxmV-3f-SpjJwdg0O2920wntqcSAViozEgh_PXRp4qfwFz6yozWCRn6AIirXrvCBTxrtypDxCko6amVZJQGGTb7AflXDw_XU3RHp7esA/s16000/1695388376867.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdg6TC2DkHngrqzbq0WsCxHwHFZC1APXoAXfsNEAbU9KQe4G2cRS5Px98NkuOcBjr5PpCR9r2SqBpIzWfHl_BNwODjTeZcmHjFu69IxVLFoPmIcOsqGymjDgUYTqvWk8tdMH7Chrs-hIGylqSyvNOaoRpZXRMhfXtcZY84WmpGyHTFfapG1ZdFyL1M5qg/s16000/1695388405188.jpg)
ตลอดระยะเวลากว่า 113 ปี มูลนิธิฯ ได้ขยายขอบข่ายโครงการต่าง ๆ ออกไปอย่างกว้างขวาง ไม่เพียงแต่บำบัดทุกข์ บำรุงสุข แก่ผู้ตกทุกข์ได้ยากโดยไม่จำกัดเชื้อชาติ ศาสนา เท่านั้น แต่ยังได้พัฒนาคุณภาพชีวิตอีกในหลาย ๆ ทาง เพื่อเป็นองค์กร สาธารณกุศลที่ช่วยเหลือประชาชนครบวงจรในทุกๆ ด้าน ดังปณิธาน “มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ช่วยชีวิต รักษาชีวิต สร้างชีวิต”
No comments:
Post a Comment