![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEicjNqWH1j5g71y9HrLwVijPknFUM9cEFULju4R5yI9cKabe_WZ5PEBdUreQ7aDT0U0b5ewys4oBKo-w3Mkr-4s3QJo1yYP8fRvlRE1vFjyrzzZnhYcHhDHKSg7ibYHbBVfLzgEJOILDZnncSf6_-BHUnfaiEmewoOW1MTUuUY1XyAeh9XxBBXeU6iQBA=s16000)
มูลนิธิอิออนประเทศไทย สนับสนุนกิจกรรม
วันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566
กรุงเทพฯ, ประเทศไทย – วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2566 – นายวิชชศร สุวรรณนาคินทร์ (ที่ 4 จากซ้าย) รองกรรมการผู้จัดการอาวุโส บริษัท อิออน ธนสินทรัพย์ (ไทยแลนด์) จำกัด (มหาชน) ตัวแทนมูลนิธิอิออนประเทศไทย มอบอุปกรณ์กีฬาและจักรยาน รวมมูลค่า 30,887 บาท เพื่อสนับสนุนกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2666 แก่วัดประชาราษฎร์บำรุง (วัดรางหมัน) จังหวัดนครปฐม โดยมี พล.ต.อ.วิสนุ ปราสาททองโอสถ (ที่ 3 จากขวา) จเรตำรวจแห่งชาติ และ ผู้อำนวยการฝึกอบรมโครงการพัฒนาผู้บริหารระดับสูง สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เป็นผู้รับมอบ ภายในงานมีเด็กนักเรียนจากโรงเรียนและศูนย์เด็กเล็ก รวม 11 แห่ง เข้าร่วมกิจกรรมกว่า 1,500 คน ทั้งนี้ มูลนิธิอิออนประเทศไทยตระหนักถึงความสำคัญในการส่งเสริมคุณภาพชีวิตที่ดีให้แก่เด็กและเยาวชนไทยมาอย่างต่อเนื่องทั้งการศึกษาและการใช้เวลาอย่างสร้างสรรค์เช่นด้านกีฬา เป็นไปตามเป้าหมายเพื่อการพัฒนาแห่งสหประชาชาติข้อที่ 3 ในด้านการสร้างหลักประกันว่าทุกคนมีชีวิตที่สุขภาพดีและส่งเสริมสวัสดิภาพสำหรับทุกคน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEjeMWRvU3LwdrlXUjUb_18gc1nj189UN14ck5x2IVdus1qdzRMnrC585cg_2u3wptILvMdIJ2QSxWEgNJPr7YkQfKdC2L2DnhrRfvLNoEtrVIoK2bS6bMuK-O5xfpXx2FYcojl-ZSx3xG4pO33JYMiwrzF2Atjc4mjGbGQo7HxcN-M9u3kni0-y0rAalg=s16000)
No comments:
Post a Comment