เมื่อวันที่ 28 มีนาคม 2562 คุณอาทร เตชะธาดา (ซ้ายสุด) กรรมการผู้จัดการ และทีมผู้บริหารสำนักพิมพ์ประพั นธ์สาส์น ได้จัดงานเปิดตัวหนังสือของ แอกเนส ชาน (Agnes Chan) (ที่ 5 จากขวา) และลูกชายคนโต อาเธอร์ คาเนโกะ (Arthur Kaneko) (ที่ 4 จากซ้าย) ภายใต้ชื่องาน “Exclusive Night with Agnes Chan” ณ ห้องอังรีดูนังต์ สมาคมราชกรีฑาสโมสร โดย ดร.ทวีลาภ ฤทธาภิรมย์ (ที่ 3 จากขวา) กรรมการผู้ช่วยผู้จัดการใหญ่, คุณวีระศักดิ์ สุตัณฑวิบูลย์ (ที่ 2 จากซ้าย) รองผู้จัดการใหญ่ ธนาคารกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) เป็นประธานในการเปิดงาน และให้การสนับสนุนพร้อมคุณสุ รางชยา จักราร์ จิราธิวัฒน์ (ที่ 5 จากซ้าย) Chairlady บริษัทAthena 23 จำกัด, คุณปรียนาถ สุนทรวาทะ (ที่ 4 จากซ้าย) ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท บี.กริม เพาเวอร์ จำกัด (มหาชน) ในการจัดงานครั้งนี้
แอกเนส ชาน ถือเป็นศิลปินระดับโลก หนึ่งในหญิงเก่ง ที่มีบทบาททั้ง นักเขียน นักร้อง นักพูด อาจารย์ และบทบาทสำคัญคือทูตสันถวไมตรี ขององค์การยูนิเซฟ เป็นตัวแทนของหญิงสาวจำนวนมาก ถือว่าเป็นต้นแบบของคุณแม่ลู กสามที่มีแนวคิดและวิธีการเลี้ ยงลูก ซึ่งได้เขียนหนังสือทั้งหมดกว่า 90เล่ม ส่วนใหญ่ตีพิมพ์เป็นภาษาญี่ปุ่ นและจีน หลายเล่มได้ถูกแปลเป็นภาษาอั งกฤษ เกาหลี เวียดนาม และไทย
หนึ่งในงานเขียนที่สร้างชื่อให้ แอกเนส ชาน ได้แก่เรื่อง“50 วิธีสอนลูกทั้งสามเข้าเรี ยนสแตนฟอร์ด” ที่ได้กลายเป็นคู่มือเลี้ยงลู กของคุณแม่ในญี่ปุ่นและฮ่องกง และครองตำแหน่งหนังสือขายดีที่ สุด (Best Seller) ในประเทศญี่ปุ่น โดยวิธีการเลี้ยงลูกและวิธี การสอนลูกที่อยู่ในหนังสือเล่ มนี้ นอกจากจะเล่าถึงวิธีการทำให้ลู กสอบเข้ามหาวิทยาลัยชั้ นนำของโลกได้แล้ว หนังสือยังอ้างอิงการเลี้ยงลู กให้เติบโตเป็นคนหนุ่มสาวที่เชื่ อมั่นในตัวเอง เป็นที่ยอมรับและมีบทบาทในสั งคมโลกอีกด้วย
นอกจากนี้ แอกเนส ชาน ยังมีหนังสือ อัตชีวประวัติ ของ แอกเนส ชาน (38 Revelations in Life) ที่ได้นำมาจัดจำหน่ายอีกด้วย สำหรับท่านที่รักการอ่าน และเทคนิคในการเลี้ยงลูกให้ ไปเรียนเมืองนอก สามารถหาซื้อหนังสือทั้ง 2 เล่ม ได้ตั้งแต่วันนี้ วางจำหน่าย ณ ร้านหนังสือซีเอ็ด, นายอินทร์, ศูนย์หนังสือจุฬา, มติชน, ร้านหนังสือชั้นนำทั่วประเทศ และในงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ บูธ O 27 (โอ 27)โซน C ชั้นล่าง ถึงวันที่ 7 เมษานี้ หรือเว็บไซต์http://bookonline.praphansarn. com
No comments:
Post a Comment