![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiuKpN_c7RkkpKHnHhTI_5rl95a45L_qbS-zsqnJ2m3wgMIgn5MxK0w8bPNazI64CkXEHZr-bjYL9yXdQIJlo4jQq28s-3xrpCP30Vsd3dfiQGWudpRvqlyREn8A_JE9oXjBDJgX0mmBqbnxM42W4prvTMYgV2sjCS__sbnjBbF1Q7KAGTAJLzmzEhUams/s16000/CSRCALTEX2566_copy_1024x707.jpg)
คาลเท็กซ์รวมพลัง สร้างสรรค์เพื่อชุมชน
ประจำปี 2566
เมื่อเร็ว ๆ นี้ บริษัท เชฟรอน (ไทย) จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์หล่อลื่นภายใต้แบรนด์คาลเท็กซ์ นำโดย นายพรชัย พึ่งคุณไตรรัตน์ ผู้จัดการฝ่ายปฏิบัติการ (ที่ 2 จากขวา) และ นายรัชดาพล สมบัติ หัวหน้าฝ่ายปฏิบัติการคลังน้ำมันและทางเรือ (ขวาสุด) จัดกิจกรรม “คาลเท็กซ์รวมพลัง สร้างสรรค์เพื่อชุมชน” ประจำปี 2566 สานต่อความห่วงใยแก่ชุมชนเพื่อนบ้านรอบศูนย์บริการพลังงานเชฟรอน มอบเครื่องอุปโภคบริโภคและอุปกรณ์เสริมสำหรับ ผู้สูงอายุ ผู้พิการ และผู้ป่วยติดเตียง อาทิ รถเข็น ไม้เท้าพยุงเดิน เครื่องวัดความดัน และผ้าอ้อมผู้ใหญ่ เพื่อส่งเสริมสุขอนามัยและคุณภาพชีวิตแก่ชุมชน พร้อมปรับปรุงซ่อมแซมเครื่องออกกำลังกายในพื้นที่ลานกีฬาอเนกประสงค์ของชุมชน โดยมี นางมะลิ ธิติธนธนกุล ประธานชุมชนโรงสี (กลาง) และ นางสุนันทา ทัศนสุคนธ์ ประธานชุมชนคาลเท็กซ์ (ที่ 3 จากขวา) เป็นตัวแทนรับมอบ ณ ศูนย์บริการพลังงานเชฟรอน ถนนพระรามที่ 3 กรุงเทพฯ
No comments:
Post a Comment