![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgnZt7We9F_fLFptozfhjlUGEof_R0dN2HZBPk3vWcZO8CV7AJ_bPIL3bzYymEJ2COuJt-TKU2KUHYYHrzuNybvvZ_kgMlk6zwr8y1MgljWiAMN46g_SJGduKPMZk0XPfawU1lkAsKTtlVDusWy3QxqKFqk1f1KlXv-sCzxiWLZowTdl31R7VcjfB8jE1I/s16000/1697608471309_copy_1024x683.jpg)
อาลัยยิ่ง...“ไฮโซแม็ก” ส่งคุณแม่บุญธรรม
สู่สัมปรายภพเผาเครื่องเพชร และ
กระเป๋า Hermes มูลค่ากว่า 4 ล้านบาทไปด้วย
“ไฮโซแม็ก-ธนันท์วรุตม์ ลิ้มทรงพรต” ร่วมไว้อาลัยคุณแม่บุญธรรม คุณพัชนี ผ่องจิตร ด้วยเครื่องเพชร และกระเป๋า hermes ที่คุณแม่ชอบรวมมูลค่ากว่า 4 ล้านบาท
วันที่ 16 ตุลาคม 2566 นายธนันท์วรุตม์ ลิ้มทรงพรต หรือ ไฮโซแม็ก ได้ร่วมประชุมเพลิงส่งคุณแม่บุญธรรม คุณพัชนี ผ่องจิตร ที่เสียชีวิตลงอย่างสงบในวัย 66 ปี ท่ามกลางความโศกเศร้าของสมาชิกในครอบครัว ตลอดจนผู้ที่รักใคร่นับถือร่วมในพิธีส่งดวงวิญญาณของ คุณแม่พัชนี ผ่องจิตร เป็นจำนวนมาก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-9UIVGoCYLDK_gz5ZOJ0bs6DuxIRyWDmO6QkgeCaNhaajW0uF_E2MBzJUpKHcpnXMO-syJ1W5vbD-bHCmEbK6TvrAga_q05wLV1FxAVKUPSwujiW9AiGDY-Dczk0PpTrukOH8x9kbssjCR8Ndp9enV0IWGpymEQ83fQKoTTP4NfUABZAU4X5GUGbcYtc/s16000/1697608469062_copy_1024x768.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgxMIVSUpdzr5pmt1Zn61Lx1ogNuAflkNpdwt-fMG0w1zIairruFgYlPV12yKWG4Nu3unb4TDK7-UfZD6vz_94te9lLwMXJYN74K06kNda44hUbG_tH33G6eVsJTfOIwHi9iJb_2W8DHqgvgx7HPkLC6lR2kyhZ7FoztLf1gU2UTVRECGiwBLm3mkt_f5M/s16000/1697608470423_copy_1024x854.jpg)
การจากไปของ คุณแม่พัชนี ผ่องจิตร ในครั้งนี้ สร้างความ เศร้าโศกเสียใจแก่ ญาติมิตรเป็นอย่างยิ่ง และมิใช่แต่เป็นความสูญเสีย บุคคลอันเป็นที่รักยิ่งของครอบครัวเพียงเท่านั้น แต่นับว่าเป็นการสูญเสียทรัพยากรบุคคลผู้ทรงคุณค่าของประเทศชาติอีกด้วย โดย คุณแม่พัชนี ผ่องจิตร มีอุปนิสัยส่วนตัว เป็นคนสุภาพอ่อนโยน โอบอ้อมอารี ชอบช่วยเหลือผู้อื่นมีความเมตตาห่วงใยคนรอบข้างเสมอ จนเป็นที่รัก และเคารพนับถือของลูกหลานญาติพี่น้อง และบุคคลที่ได้รู้จักท่าน
นายธนันท์วรุตม์ กล่าวว่า คุณแม่พัชนี ผ่องจิตร หรือ แม่อ้อย ตอนท่านมีชีวิต ท่านเป็นคนชอบแต่งตัว อีกทั้งยังสะสมเครื่องประดับ และกระเป๋าแบรนด์เนมเป็นจำนวนมาก เมื่อท่านได้จากพวกเราไป อย่างไรก็ขอส่งของที่ท่านชอบไปด้วย มูลค่ารวมกว่า 4 ล้านบาท ไปให้ท่านด้วยตามความเชื่อ คงเหลือแต่คุณความดีที่คุณแม่พัชนี ผ่องจิตร ได้กระทำไว้ กระทั่ง ความรัก ความหวังดี ที่ท่านมีให้กับพวกเราอย่างเสมอมา ซึ่งจะยังคงประทับอยู่ในความทรงจำของพวกเรา ลูก หลาน ญาติพี่น้องและเพื่อน ๆ ทุกท่านอย่างไม่มีวันลืมตลอดกาล
No comments:
Post a Comment