![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhCDC0GKzBVNYEPM6aERbPe-3nSprSMACi-61wj2a-zWC7D0VRHM0PnICyqLn96YF3eEUVSXko0MEumgPjsAkBeC4i08Nfq_BjWfazrsx708wCuOpKYpmKWyC1IavVpV-ixM8E4HneYyOGhJETqx5sxQiGtitD46NQMveogQ-Wp8xydnlwHYD4D5bBi/s16000/02.%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%9F%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%AD%E0%B8%B6%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B9%81%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%B5,%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B8%93%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%A8%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%92%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%84%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A7%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C_copy_1024x683.jpg)
La Prairie ชวนสัมผัสวิถีแห่งการดูแลผิวอ่อนเยาว์
เผยโฉม Skin Caviar Harmony L' Extrait
ที่ คิง เพาเวอร์ รางน้ำ
ภายในงาน คุณอรุณรุ่ง ศรีวัฒนประภา ผู้ช่วยประธานเจ้าหน้าที่ฝ่ายการเงิน กลุ่มบริษัท คิง เพาเวอร์ และคุณเจนนิเฟอร์ อึ้ง ผู้ข่วยผู้จัดการฝ่ายผลิตภัณฑ์ ลา แพรรี ให้การต้อนรับเหล่าเซเลบริตี้และสมาชิกลูกค้าวีไอพี คิง เพาเวอร์ ที่ให้เกียรติเข้าร่วมสัมผัสประสบการณ์ยกกระชับผิวอย่างกลมกลืน คืนความเยาว์วัยอย่างสมบูรณ์แบบไม่ว่าจะเป็นคุณรตา เฉลิมลาภสมบัติ , คุณวิไลวร พยับเดชาชัย, คุณพลอยนภัส เรืองศิริวรากุล , คุณศิรประภา จีระพันธ์ และคุณปชาบดี ตัณฑปุตตะ เป็นต้น
La Prairie Skin Caviar Harmony L' Extrait เป็นการค้นพบครั้งแรกและครั้งสำคัญเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ดูแลผิว ดูแลลึกถึงเส้นเอ็นของผิวหนังในแนวดิ่ง ซึ่งโดยทั่วไปโครงสร้างของผิวหนังจะประกอบด้วยแนวนอนและแนวตั้ง แต่ ลา แพรรี พบว่า ผิวหนังมีเส้นเอ็นแนวตั้งเป็นส่วนประกอบสำคัญที่มีโครงสร้างเฉพาะ ยืดหยุ่นและแข็งแกร่งอยู่ตลอดชั้นใต้ผิวหนังซึ่งจะเป็นตัวช่วยพยุงโครงสร้างผิวและตรึงผิวไว้ เมื่อคนเราอายุมากขึ้นเส้นเอ็นที่เคยตึงก็อ่อนตัวลงส่งผลให้ผิวหนังหย่อนคล้อยทำให้ใบหน้าขาดความกระชับและเกิดริ้วรอยตามมา
เพื่อสร้างความหนาแน่นและแข็งแรงคืนกลับสู่ผิว ลา แพรรี จึงอาศัยความเชี่ยวชาญ 35 ปีของศาสตร์แห่งการใช้คาเวียร์ซึ่งเป็นเอกสิทธิ์เฉพาะของแบรนด์ในการครีเอทส่วนผสม Caviar Infinite เพื่อเข้ามาแก้ปัญหาในจุดนี้ พร้อมด้วยเทคโนโลยี micro-fluidic ในเม็ดบีดส์ที่จะละลายเป็นเนื้อเจลเมื่อสัมผัสผิว ช่วยให้ผิวเรียบเนียน ใบหน้ามีรูปทรงชัดขึ้นผิวมีความหนาแน่นและริ้วรอยจางลงแลดูอ่อนวัยเมื่อใช้อย่างต่อเนื่อง โดย La Prairie Skin Caviar Harmony L' Extrait บรรจุในขวดแก้วสวยหรูแรงบันดาลใจจากศิลปะเบาเฮาส์ (Bauhaus) นำเสนอความงามผสานกับฟังก์ชั่นการใช้งานอย่างลงตัวในขวดแก้วสีน้ำเงินโคบอลต์สะท้อนแสงเพิ่มความหรูหรา พิเศษ เพียงหมุนฝาเปิดส่วนผสมของเซรั่มจะถูกดึงเข้าสู่หลอดแก้วให้กดปุ่มเพื่อปล่อยปริมาณเซรั่มตามต้องการ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZMYupP4bLYs2RFaZp5bFLkJlnUMQdfJYCWJe-2Cot4Mhn4hKy7sTQSVMX-xlpVHv8kz10pNwl-M6Of5qfFouzepV2eX-IbYaG-DFXs5oCdWqo01GPOIkGVzwRs5RfxugRTdwjHKTg7CRJeDR6vm5i-uVikJ-h-JZ4Eaaxsa6UObqDH4A1OqMJ9wOv/s16000/08.%E0%B8%9B%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%93%E0%B8%91%E0%B8%9B%E0%B8%B8%E0%B8%95%E0%B8%95%E0%B8%B0,%E0%B8%A3%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%89%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A0%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%B4_copy_1024x683.jpg)
คุณรตา เฉลิมลาภสมบัติ กล่าวว่า La Prairie Skin Caviar Harmony L' Extrait ให้เนื้อสัมผัสที่นุ่มละมุนมาก กลิ่นหอมไม่ฉุน ให้ความรู้สึกผ่อนคลายหลังการใช้ สำหรับลา แพรรี รู้จักมานานแล้วเพราะคุณแม่ใช้อยู่ก่อนจึงใช้ตาม คุณแม่บอกว่าลา แพรรี สามารถตอบโจทย์ทุกปัญหาผิวได้ดี เนื้อไม่มัน กลิ่นหอมและใช้แล้วเห็นผลในการบำรุงผิวมาก อีกทั้งผลิตภัณฑ์บางตัวสามารถใช้คู่กับแบรนด์อื่นๆก็ให้ผลดีอย่างเช่น sleeping mask ซึ่งตนเป็นคนชอบมาสก์หน้าดูแลผิวพรรณอยู่แล้ว และเชื่อว่าเรื่องของผิวต้องดูแลทั้งภายนอกและภายใน ไม่ว่าจะเป็นการทานวิตามินเสริม ทาครีมบำรุง หรือมาสก์หน้า เป็นต้น
คุณปชาบดี ตัณฑปุตตะ กล่าวว่า ได้ลองผลิตภัณฑ์ของลา แพรรี แล้ว ประทับใจในเนื้อสัมผัสมากๆ ความรู้สึกแรกเลยคือกลิ่นดีมากเหมือนอยู่ใน ลัก ชัวรี สปา ละมุนสบายเหมือนอาบน้ำออกมาใหม่ๆ ยิ่งได้ลองตัวอื่นๆด้วยแล้วยิ่งรู้สึกดีผิวนุ่มมมาก ขนาดทาเพียงหลังมือยังรู้สึกขนาดนี้ถ้าลองกับหน้าต้องดีมากๆแน่นอน อีกตัวที่พลาดไม่ได้เลยคือ Sleeping Mask เพราะทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าของมันต้องมีผลิตภัณฑ์ของลา แพรรี ไม่ว่าจะดมตัวไหนกลิ่นจะหอมเป็นอโรม่าผ่อนคลาย แพคเกจจิ้งก็ดูดีมากทุกอัน ใช้แล้วรู้สึกว่าสวยดูแพง โดยส่วนตัวเป็นคนชอบดูแลผิวอยู่แล้ว เคล็ดลับคือถ้าล้างหน้าเสร็จให้ทาครีมเลยไม่ปล่อยให้หน้าแห้งก่อนเพราะจะรู้สึกเหมือนซึมได้ไม่ดี และใช้โทนเนอร์ทุกคืนเพราะรู้สึกว่าหน้าเราไปทำอะไรมาแล้วทั้งวัน นอกจากติดโทนเนอร์ก็ติด Sleeping Mask ด้วย บางวันไม่ได้อยากทาหลายเลเยอร์ Sleeping Mask คือตอบโจทย์ที่สุด
สัมผัสกับประสบการณ์ใหม่ของการรักษาความกลมกลืนของความเยาว์วัยผ่านผลิตภัณฑ์ใหม่ล่าสุด La Prairie Skin Caviar Harmony L’Extrait ได้แล้ววันนี้ที่ คิง เพาเวอร์ ทุกสาขา หรือ Add LINE Official Account : @kingpower หรือช้อปผ่านช่องทาง CALL TO SHOP เพียงโทร.02-338-7870 และ CHAT TO SHOP เพียง Add LINE : @KP_ChatToShop
No comments:
Post a Comment